Sat. Nov 26th, 2022

5G ஏலத்தில் முறைகேடு நடந்திருப்பதாக நாம் தமிழர் கட்சி தலைமை ஒருங்கிணைப்பாளர் சீமான் வெளியிட்ட அறிக்கை ” அதிவேகத் தொலைத்தொடர்பு சேவைக்கான ஐந்தாம் தலைமுறை ஆகஸ்ட் 1 வரையில் நடைபெற்ற ஏலத்தில் அடிப்படை மதிப்பீட்டுத்தொகையைவிடப் பல மடங்கு குறைவான தொகையே பெறப்பட்டிருப்பது நாடெங்கிலும் பெரும் அதிர்வலைகளையும் , கொதிநிலையையும் ஏற்படுத்தியிருக்கிறது . 4.3 இலட்சம் கோடி ரூபாய் அடிப்படை மதிப்பீட்டுத்தொகையாக அறிவிக்கப்பட்ட நிலையில் , 40 சுற்றுகளாக ஏழு நாட்கள் நடைபெற்ற ஏலத்தில் இதுவரை 71 விழுக்காடு விற்கப்பட்டுவிட்டபோதிலும் வெறும் 1 இலட்சத்து 50 ஆயிரத்து 173 கோடி ரூபாய் மட்டுமே கிடைத்திருப்பது அலைக்கற்றை ஒதுக்கீட்டில் மிகப்பெரும் ஊழலும் , முறைகேடும் நடந்திருப்பதை உறுதிப்படுத்துகிறது .

ஐந்தாம் தலைமுறை அலைக்கற்றைத் தொலைத்தொடர்புச் சேவையானது முந்தைய நான்காம் தலைமுறைத் தொலைத்தொடர்பைவிட 20 மடங்குவரை அதிவேகமாக இயங்குமெனக் கணிக்கப்படுகிறது . அக்டோபர் மாதத்தில் தொலைத்தொடர்பு நிறுவனங்களுக்கு அலைக்கற்றை ஒதுக்கீடு செய்யப்பட்டு , ஐந்தாம் தலைமுறை இணையச்சேவை தொடங்குமெனக் கூறப்பட்ட நிலையில் , அதற்கான ஏலம் தற்போது நடைபெற்று முடிந்திருக்கிறது . அதிகத்தொகைக்கு ஏலமெடுக்கும் நிறுவனத்துக்கு அலைக்கற்றை ஒதுக்கீடு செய்யப்படுமெனும் முறையின் அடிப்படையில் , தனியார் நிறுவனங்களான ஜியோ , பாரதி ஏர்டெல் , வோடபோன் ஐடியா , அதானி குழுமம் என நான்கு தனியார் நிறுவனங்கள் பங்கேற்று முக்கால்வாசி அலைக்கற்றையை ஏலமெடுத்திருக்கின்றன .

இதில் அரசுக்குச் சொந்தமான பொதுத்துறை நிறுவனமான பி.எஸ்.என்.எல் பங்கேற்காததும் , தொலைத்தொடர்பில் எவ்வித முன்னனுபவமும் இல்லாத நிலையிலும் பிரதமர் மோடியின் நெருங்கிய நண்பரான கௌதம் அதானிக்குச் சொந்தமான ஏ.டி.என் . எல் . நிறுவனம் பங்கேற்று ஏலமெடுத்திருப்பதும் மிகப்பெரும் மோசடித்தனமாகும் . மேலும் , தனியார் நிறுவனங்கள் , ஏலத்தொகையை 20 ஆண்டுகளுக்குத் தவணை முறையில் செலுத்திக்கொள்ளலாம் என சலுகையளித்திருப்பதன் மூலம் , அலைக்கற்றை ஒதுக்கீட்டை பாஜக அரசு யாருக்காக நடத்துகிறது ? என்பதை நாடும் , நாட்டு மக்களும் அறிந்து கொள்ளலாம் .

மக்களால் நிர்மாணிக்கப்பட்ட ஓர் அரசுக்கு சேவை மட்டும்தான் இலக்காக இருக்க முடியும் . ஆனால் , தனிப்பெரும் முதலாளிகளுக்கும் , தனியார் நிறுவனங்களுக்கும் இலாபமீட்டுதல் மட்டும்தான் நோக்கமாக இருக்கும் . முந்தைய பாஜக ஆட்சியில் , அரசுத்துறை நிறுவனங்களைத் தனியாருக்குத் தாரைவார்க்க தனியொரு அமைச்சகத்தை வைத்திருந்தார் அன்றைய பிரதமர் வாஜ்பாய் . இன்றைய பிரதமர் நரேந்திர மோடியோ , அதனையே தனது முழு நேரப் பணியாகக் கொண்டு , தனியார்மயத்தைத் தேசியமயமாக்கி வருகிறார் . அரசின் பொதுத்துறை நிறுவனமான பி.எஸ்.என்.எல்.லை வளர்த்தெடுக்க அக்கறைகாட்டாது , அம்பானியின் நிறுவனத்தையும் , அதானியின் குழுமத்தையும் தாங்கிப் பிடிப்பதேன் பிரதமரே ? இதுதான் நீங்கள் சொல்கிற வளர்ச்சியா ? பி.எஸ்.என்.எல்.க்கு அலைக்கற்றையைப் பெறுவதற்கானக் கட்டமைப்பு இல்லையெனும் பொருத்தமற்ற வாதத்தை ஏற்பதாக வைத்துக்கொண்டாலும் , அதே கேள்வியை அதானி குழுமத்துக்குப் பொருத்திப் பார்ப்பார்களா நாட்டையாளும் ஆட்சியாளர்கள் ? அதானியின் ஏ.டி.என்.எல் . நிறுவனத்துக்கு எந்தக் கட்டமைப்பு இருக்கிறது ? பொது மக்களின் பயன்பாட்டுக்கு மட்டுமின்றி , நாட்டிற்கு உயிரோட்டமாகத் திகழும் அதிமுக்கியத் துறைகளின் இயக்கத்திற்கும் , பயன்பாட்டுக்குமான ஐந்தாம் தலைமுறை அலைக்கற்றையை மொத்தமாகத் தனியார்வசம் தள்ளிவிடுவதுதான் தேசப்பக்தியா நியாயமார்களே ?

மக்களின் நிதிப் பங்களிப்பான வரி வருவாயைத் தனியாருக்கு மானியமாகவும் , சலுகையாகவும் , கடனாகவும் அளித்துவிட்டு , இலட்சம் கோடி வாராக்கடன்களையும் சத்தமின்றி தள்ளுபடி செய்துவிட்டு , நாட்டின் சனநாயகத்தூண்களான பொதுத்துறை நிறுவனங்களைக் கொஞ்சம் கொஞ் சமாகத் தனியார்மயமாக்கிவிட்டு , இந்தியக்கொடியை சுதந்திர நாளில் வீட்டில் ஏற்ற மக்களைக்கோருவதன் மூலம் நாடும் , நாட்டு மக்களும் உயர்ந்து விடுவார்களா பெருமக்களே ? என்ன ஏமாற்று நாடகம் இது ? நாட்டு மக்களை கைதட்டச்சொல்லியும் , வீட்டுவாசலில் விளக்கேற்றச்சொல்லியும் வலியுறுத்தி , கொரோனா நோய்த்தொற்றை முற்றாக ஒழித்த பிரதமர் மோடியின் சிந்தனையில் விளைந்த மற்றுமொரு சூத்திரமா இது ? பொருளாதாரத்தை மீட்டெடுக்க மோடி தொடுக்கும் மற்றொரு துல்லியத்தாக்குதலா இது ? கேலிக்கூத்து ! தனிப்பெரு முதலாளிகளை ஊட்டி வளர்த்து , நாட்டின் சொத்துக்களான பொதுத்துறை நிறுவனங்களை திவாலாக்கி , நாட்டு மக்களை ஓட்டாண்டிகளாக ஆக்குவதுதான் பிரதமர் மோடி உருவாக்க எத்தனிக்கிற புதிய இந்தியா என்பதை இனியாவது நாட்டு மக்கள் உணர்ந்து தெளிய வேண்டும் .

பிரான்சு நாட்டிடமிருந்து ரபேல் போர் விமானங்களை சந்தை விலையைவிட அதிகப்படியான விலைக்கு வாங்கியதோடு , விமானத்துறையில் எவ்வித முன்அனுபவமும் இல்லாத அனில் அம்பானியின் ரிலையன்ஸ் டிஃபென்ஸ் நிறுவனத்தை , விமானங்களைத் தயாரிக்கும் டஸ்ஸால்ட் நிறுவனத்தின் இந்தியப்பங்குதாரராக இணைத்தது பாஜக ஆரசு . இன்றைக்கு அலைக்கற்றை ஏலத்தில் அரசுத்துறை நிறுவனமான பி.எஸ்.என் . எல்.லைச் சேர்க்காது , அதானியின் நிறுவனத்தைச் சேர்த்துக்கொண்டதுபோல , அன்றைக்கு ரபேல் போர் விமான ஒப்பந்தத்தில் , அரசுத்துறை நிறுவனமான இந்துஸ்தான் ஏரோநாட்டிகல் நிறுவனத்தைச் சேர்க்காது , அம்பானியின் ரிலையன்சை சேர்த்துக்கொண்டது பாஜக அரசு . இதில் வியப்பென்ன இருக்கிறது ? அம்பானியும் , அதானியும்தானே பிரதமர் மோடியின் இரு கண்கள் . அவர்களுக்குச் செய்யாது யாருக்குச் செய்வது ?

ஐந்தாம் தலைமுறை அலைக்கற்றை ஏலத்தில் அதிகபட்சமாக 6 இலட்சம் கோடி ரூபாய் வரை கிடைக்குமென ஒன்றிய அரசின் தரப்பிலேயே அனுமானிக்கப்பட்ட நிலையில் , 71 விழுக்காடு அலைக்கற்றை விற்கப்பட்டும் , 1 இலட்சத்து 50 ஆயிரத்து 173 கோடி ரூபாயே ஒப்பீட்டளவில் இது மிக மிகக் குறைவான கிடைத்திருக்கிறதெனும்போது , தொகையேயாகும் . அடிமாட்டு விலைக்கு அலைக்கற்றையை விற்று , அதனையும் தவணை முறையில் செலுத்தத் தனிப்பெரு முதலாளிகளுக்கு வாய்ப்பேற்படுத்தித் தந்திருப்பதன் மூலம் 3 இலட்சம் கோடிக்கு மேல் நாட்டுக்குப் பெரும் பொருளாதார இழப்பு ஏற்பட்டிருப்பது தெளிவாகிறது .

நாட்டின் எல்லையைக் காக்கும் இராணுவ வீரர்களுக்கு ஓய்வூதியம் கொடுப்பதைக்கூட நிறுத்தி , பணத்தை மிச்சம்பிடிக்க , ‘ அக்னி பாத் ‘ திட்டம் கொண்டுவரப்படும் இழிநிலை வாய்க்கப்பெற்ற இந்நாட்டில் , பல இலட்சம் கோடி ரூபாயை அலைக்கற்றை ஒதுக்கீட்டில் இலகுவதாக இழக்கச் செய்வதென்பது ஒட்டுமொத்த நாட்டுக்கே பாஜக அரசு செய்யும் பச்சைத்துரோகமாகும் .

ஆகவே , தனிப்பெரு முதலாளிகளுக்கு நாட்டைக் கூறுபோட்டு விற்கத் தரகுவேலை செய்யும் பிரதமர் நரேந்திரமோடி தலைமையிலான பாஜக அரசின் ஐந்தாம் தலைமுறை அலைக்கற்றை ஒதுக்கீட்டில் தனிப்பெரு முதலாளிகளுக்குச் சாதகமாக நிகழ்ந்தேறியுள்ள 3 இலட்சம் கோடி ரூபாய் வரையிலான மிகப்பெரும் முறைகேட்டை நாட்டு மக்கள் மத்தியில் எடுத்துரைத்து , பாஜக ஆட்சியாளர்களின் முகத்திரையைக் கிழித்தெறிய அணிதிரள வேண்டுமென சனநாயகப்பேராற்றல்களுக்கும் , இளைஞர் பெருமக்களுக்கும் நாம் தமிழர் கட்சி சார்பாக அறைகூவல் விடுக்கிறேன் ! “

Hits: 5

Leave a Reply

Your email address will not be published.